Kabla ya kuangalia *Hope*, rudi nyuma uangalie *The Wailing* ya Na Hong-jin — mystery thriller yenye mchanganyiko wa horror, comedy na folklore inayopatikana Philo.
Kama unamfahamu Na Hong-jin kupitia action epic yake mpya Hope, basi huna budi kurudi nyuma kidogo kuangalia kazi yake ya awali, The Wailing — filamu iliyomthibitisha kama mmoja wa wakubwa wa cinema ya South Korea. Baada ya kutoweka kwa karibu miaka kumi, Na amerudi na Hope, lakini DNA ya storytelling yake bado inafanana na kazi zake za zamani: watu wa kawaida wanaojikuta wamezama kwenye mafumbo makubwa kuliko uwezo wao.
The Wailing inaanzia kwenye kijiji cha mbali ambako mauaji ya kutisha yanaitikisa polisi wa eneo hilo. Kiini cha msukosuko huo ni Jong-goo (Kwak Do-won), afisa polisi mzembe na mchovu wa maisha ya familia, anayelazimika kukabiliana na nguvu isiyomzidi uwezo wake. Kile kinachoanza kama procedural ya kawaida polepole kinageuka kuwa supernatural nightmare — mpito unaofanyika kwa umahiri mkubwa hadi ubongo wako unajaribu kutafuta explanation ya kimantiki kwa kila kinachotokea.
Moja ya vitu vinavyofanya filamu hii ivutie ni jinsi Na anavyotumia mazingira kama sehemu ya story yenyewe — kuanzia Mto Seomjin wenye utulivu asubuhi, hadi msitu na milima inayozunguka kijiji. Mvuto wa mwanzo unaanza na mvuvi Mjapani (Jun Kunimura) anayeonekana wa kawaida tu, lakini uwepo wake unageuka kuwa mojawapo ya tools kubwa za filamu.
Tonal shifts za The Wailing ni za ajabu — inatoka kwenye noir yenye giza kuelekea body horror, halafu ghafla comedy ya ujinga wa Jong-goo na partner wake Oh Seong-bok (Son Gang-guk). Badala ya kuvuruga film, mchanganyiko huu unafanya dunia yake ihisi authentic zaidi, hivyo horror inapopiga inauma zaidi.
Climax yake ni mojawapo ya sequences kali zaidi za cinema ya Korea — storylines tatu tofauti zinagongana kwa wakati mmoja, mtazamaji akiwa kwenye hali ile ile ya wasiwasi na Jong-goo, akijaribu kuamua nani wa kumwamini kati ya mwanamke mwenye maonyo ya ajabu na saa ya kuwika kwa jogoo inayoashiria muda unaokwisha kwa familia.
Wakosoaji wamekuwa wakiifananisha na Memories of Murder ya Bong Joon-ho kwa jinsi zote zinavyogeuza procedural ya vijijini kuwa kitu cha kutisha zaidi, huku pia kukiwa na echoes za Cure ya Kiyoshi Kurosawa katika jinsi uovu unavyowasilishwa — si monster wa kawaida, bali kama maambukizi ya kimya yanayoingia kwenye ulimwengu wa kawaida.
The Wailing inapatikana kwa sasa kwenye Philo, na ni companion piece kamili kwa Hope — ukiacha action za kistari za alien-inspired na kuingia kwenye mystery ya polepole yenye giza zaidi.
Chanzo: Polygon